Khoa Điện - Điện Tử Trường Cao Đẳng Công Thương TpHCM
chào mừng bạn đã đến với diễn đàn điện - điện tử HITC

Join the forum, it's quick and easy

chào mừng bạn đã đến với diễn đàn điện - điện tử HITC
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Latest topics
» Bán van cấp nước máy giặt tại Hà Nội
Ý tưởng Môn Đo lường điều khiển máy tính mong sự giúp đỡ thầy cô và bạn bè EmptyMon Oct 05, 2015 1:46 pm by liemhuong84

» Bán túi lọc cặn máy giặt tại Hà Nội
Ý tưởng Môn Đo lường điều khiển máy tính mong sự giúp đỡ thầy cô và bạn bè EmptySun Sep 27, 2015 5:14 am by liemhuong84

» Bán dây curoa máy giặt chính hãng tại Hà Nội
Ý tưởng Môn Đo lường điều khiển máy tính mong sự giúp đỡ thầy cô và bạn bè EmptyThu Sep 24, 2015 9:35 am by liemhuong84

» Sửa chữa tủ lạnh Darling tại Hà Nội
Ý tưởng Môn Đo lường điều khiển máy tính mong sự giúp đỡ thầy cô và bạn bè EmptySat Sep 19, 2015 6:21 am by liemhuong84

» Bơm gas tủ lạnh tại hà nội giá rẻ
Ý tưởng Môn Đo lường điều khiển máy tính mong sự giúp đỡ thầy cô và bạn bè EmptySat Sep 12, 2015 2:15 pm by liemhuong84

» Sửa chữa tủ lạnh Electrolux tại nhà
Ý tưởng Môn Đo lường điều khiển máy tính mong sự giúp đỡ thầy cô và bạn bè EmptyFri Aug 14, 2015 10:38 am by liemhuong84

» Cửa hàng sửa chữa tủ lạnh tại Hà Nội
Ý tưởng Môn Đo lường điều khiển máy tính mong sự giúp đỡ thầy cô và bạn bè EmptyFri Aug 07, 2015 4:02 pm by liemhuong84

» Sửa chữa tủ lạnh Sanyo tại nhà Hà Nội giá rẻ
Ý tưởng Môn Đo lường điều khiển máy tính mong sự giúp đỡ thầy cô và bạn bè EmptySun Aug 02, 2015 5:39 pm by liemhuong84

» điểm kts 1
Ý tưởng Môn Đo lường điều khiển máy tính mong sự giúp đỡ thầy cô và bạn bè EmptyWed Jun 24, 2015 9:26 pm by sung_hitu

Ý tưởng Môn Đo lường điều khiển máy tính mong sự giúp đỡ thầy cô và bạn bè

2 posters

Go down

Ý tưởng Môn Đo lường điều khiển máy tính mong sự giúp đỡ thầy cô và bạn bè Empty Ý tưởng Môn Đo lường điều khiển máy tính mong sự giúp đỡ thầy cô và bạn bè

Bài gửi  2110060034 Thu Nov 22, 2012 5:48 pm

thưa thầy ví dụ ATmega16 kết nối với cổng COM ngõ ra được kết cảm biến nhiệt độ?cảm biến sẽ xác định nhiệt độ và gửi về máy tính ? ở đây em muốn hỏi nếu ở nhiệt độ ở 1 điểm nhất định chẳng hạn cảm biến gửi về máy tính 27 độ thì làm sao con vi điều khiển xuất ngõ ra PA0 (chân 40) mức 1 khi nhiệt độ tăng lên 40 độ thì ngõ ra PA0 mức 0? vậy mình thay đổi đoạn code vi điều khiển hay thay đổi chương trình Delphi Question

2110060034

Ý tưởng Môn Đo lường điều khiển máy tính mong sự giúp đỡ thầy cô và bạn bè Empty Re: Ý tưởng Môn Đo lường điều khiển máy tính mong sự giúp đỡ thầy cô và bạn bè

Bài gửi  kipo00 Sun Nov 25, 2012 1:24 am

2110060034 đã viết:thưa thầy ví dụ ATmega16 kết nối với cổng COM ngõ ra được kết cảm biến nhiệt độ?cảm biến sẽ xác định nhiệt độ và gửi về máy tính ? ở đây em muốn hỏi nếu ở nhiệt độ ở 1 điểm nhất định chẳng hạn cảm biến gửi về máy tính 27 độ thì làm sao con vi điều khiển xuất ngõ ra PA0 (chân 40) mức 1 khi nhiệt độ tăng lên 40 độ thì ngõ ra PA0 mức 0? vậy mình thay đổi đoạn code vi điều khiển hay thay đổi chương trình Delphi Question
cái này thì mình thay đổi chương trình vđk bạn ah.mình dùng lệnh if.nếu giá trị adc đọc được =27 độ thì PA.0=1;ngược lại nếu giá trị adc =40 độ thì PA.0=0;

kipo00

- Similar topics